
MWAMANGA AAGWA RASMI TASAF 

Kamati ya Taifa ya Uongozi ya Mfuko wa Taifa wa Maendeleo ya Jamii TASAF, 

Menejimenti, Wafanyakazi pamoja na wadau wa Mfuko wa Mfuko wameshiriki 

hafla maalum ya kumuaga rasmi Mkurugenzi Mtendaji Mstaafu wa Taasisi hiyo 

Bwana Ladislaus Mwamanga iliyofanyika jijini Dar es Salaam 6 Agosti 2023. 

Mgeni rasmi katika hafla hiyo ya kumuaga Bwana Mwamanga ambaye 

amefanya kazi TASAF kwa miaka 23 katika nyadhifa tofauti. Alianza kama 

Mtaalau wa Teknolpjia ya habari, akawa meneja wa kujenga uwezo na 

kumaliza kama mkurugenzi Mtendaji- alikuwa ni Naibu Waziri Ofisi ya Rais 

Utumishi na Utawala Bora Mhe. Ridhiwani Kikwete ambaye katika hotuba 

yake alisifu utendaji kazi wa Bwana Mwamanga katika kuhakikisha malengo 

ya Serikali ya kuzinusuru kaya masikini unafikiwa. 

Mhe. Kikwete alisema Serikali itatumia huduma ya Bw. Mwamanga katika 

maeneo mbalimbali licha ya kuwa amestaafu. 

“Mwamanga umetuachia TASAF ambayo imekuwa mkombozi kwa wananchi, 

nimepata kuzunguka katika maeneo mbalimbali na kushuhudia simulizi na 

hadithi kuhusu mpango huu za mafanikio na changamoto zake. Miaka 23 ya 

utumishi wako imekuwa ya mafanikio,” alisema Kikwete. 

Akitoa salamu za shukrani kwa niaba ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Naibu 

Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Salhina Mwita Ameir amemsifu 

Mwamanga kwa kuwa sehemu ya mafanikio ya TASAF Zanzibar, na kwamba 

kazi na alama aliyoiacha vitaendelea kudumu. 

“Mwamanga ni mtu wa watu ndiyo maana hata Zanzibar tulimwandalia hafla 

ya kumuaga kutokana na utendaji wake.Tumefanya kazi na Mwamanga kwa 

ushirikiano mkubwa na amekuwa mfano katika TASAF  hasa Zanzibar". 

Alisema Ameir. 

Kwa upande wake, Bwana Mwamanga alimshukuru Mhe. Rais pamoja Serikali 

kwa kumuamini, lakini pia akawashuru viongozi na wafanyakazi wa TASAF 

kwa ushirikiano ambao ulimfanya awe miongoni mwa mafanikio ya mfuko.   

“Naondoka nimemaliza muda wangu, lakini nina uhakika nimeacha timu 

imara itakayoendeleza TASAF kwa sababu shughuli zote zilizofanyika zilikuwa 

za ushirikishwaji wa kutosha na baraka za viongozi wa juu wa Tanzania na 

Zanzibar." Alisema Bw. Mwamanga 



“Nikiwa nipo nje, basi misingi ya ushirikishwaji, kupendana, kufanya kazi 

pamoja, uwazi iendelee, lakini tukianza kujenga ubinafsi hatufika huko. Hii 

programu (Tasaf) ipo kila kijiji, lazima kila mmoja awe na heshima kwa nafasi 

yake kwa ushirikiano,” aliongeza Mwamanga 

Mwamanga pia alisema msingi wa shughuli za TASAF ni ushirikishaji wa 

wananchi kuanzia ngazi ya chini ambapo kunakuwa na uwazi ambalo ni jambo 

muhimu katika mchakato huo. 

 Aidha, amewasihi watumishi waliobaki kuendelea kuchapa kazi, kwa 

ushirikiano ili kuendeleza jitihada za serikali za kuwakomboa kiuchumi 

Watanzania. 

“Tuendelee kufanya kazi kwa bidii timu ya menejimenti na wafanyakazi tutoe 

ushirikiano na kuwa maadili mema.Tuheshimu kila mmoja katika maeneo ya 

kazi,” alisema Mwamanga. 


